HỘI NGHỊ TẬP HUẤN MÔ HÌNH 3 KHÔNG VÀ CÁC MÔ HÌNH TRÊN ĐỊA BÀN XÃ NĂM 2024
Sáng ngày 22 tháng 5 năm 2024, Ban chỉ đạo Chuyển đổi số xã Định Liên đã phối hợp với Trung tâm Viễn thông VNPT huyện Yên Định tổ chức hội nghị tập huấn, hướng dẫn thực hiện mô hình “3 Không” và các mô hình chuyển đổi số trên địa bàn xã năm 2024
![1.jpg](/file/thumb/500/637341267.jpg)
![2.jpg](/file/thumb/500/637341275.jpg)
Đồng chí Đỗ Công Hưng, Phó Bí thư đảng uỷ, Chủ tịch UBND xã,
Trưởng BCĐ chuyển đổi số phát biểu khai mạc hội nghị
![3.jpg](/file/thumb/500/637341282.jpg)
Đối với mô hình “3 Không”:
1. Không phải khai báo thông tin nhiều lần trong thực hiện dịch vụ công.
2. Không dùng tiền mặt trong một số các dịch vụ thiết yếu.
3. Không cần tiếp xúc trực tiếp với chính quyền.
Các Mô hình chuyển đổi số:
Triển khai, hướng dẫn thực hiện mô hình “Thôn thông minh”, mô hình “Camera với an ninh, trật tự”, mô hình thanh toán học phí không dùng tiền mặt, mô hình triển khai cung cấp dịch vụ công trực tuyến thiết yếu.
Ông Nguyễn Ngọc Quyết cán bộ VNPT huyện đã hướng dẫn cho các thành viên tham dự hội nghị sử dụng tài khoản dịch vụ công trực tuyến qua VneID; cài đặt app an toàn thông tin trên điện thoại C-Msafe, hướng dẫn cài cặt APP ThanhHoa-S và tiếp tục cài đặt chữ ký số cá nhân SmartCA...
Tin cùng chuyên mục
-
đẩy mạnh sử dụng ứng dụng VNeID để thực hiện các giao dịch, giải quyết TTHC
28/06/2024 14:00:00 -
ĐĂNG NHẬP HỆ THỐNG THÔNG TIN GIẢI QUYẾT TTHC TỈNH THANH HÓA BẰNG TÀI KHOẢN ĐỊNH DANH VNEID
12/06/2024 00:00:00 -
Phương thức, thủ đoạn của tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng.
24/05/2024 16:00:00 -
HỘI NGHỊ TẬP HUẤN MÔ HÌNH 3 KHÔNG VÀ CÁC MÔ HÌNH TRÊN ĐỊA BÀN XÃ NĂM 2024
22/05/2024 14:50:08
HỘI NGHỊ TẬP HUẤN MÔ HÌNH 3 KHÔNG VÀ CÁC MÔ HÌNH TRÊN ĐỊA BÀN XÃ NĂM 2024
Sáng ngày 22 tháng 5 năm 2024, Ban chỉ đạo Chuyển đổi số xã Định Liên đã phối hợp với Trung tâm Viễn thông VNPT huyện Yên Định tổ chức hội nghị tập huấn, hướng dẫn thực hiện mô hình “3 Không” và các mô hình chuyển đổi số trên địa bàn xã năm 2024
![1.jpg](/file/thumb/500/637341267.jpg)
![2.jpg](/file/thumb/500/637341275.jpg)
Đồng chí Đỗ Công Hưng, Phó Bí thư đảng uỷ, Chủ tịch UBND xã,
Trưởng BCĐ chuyển đổi số phát biểu khai mạc hội nghị
![3.jpg](/file/thumb/500/637341282.jpg)
Đối với mô hình “3 Không”:
1. Không phải khai báo thông tin nhiều lần trong thực hiện dịch vụ công.
2. Không dùng tiền mặt trong một số các dịch vụ thiết yếu.
3. Không cần tiếp xúc trực tiếp với chính quyền.
Các Mô hình chuyển đổi số:
Triển khai, hướng dẫn thực hiện mô hình “Thôn thông minh”, mô hình “Camera với an ninh, trật tự”, mô hình thanh toán học phí không dùng tiền mặt, mô hình triển khai cung cấp dịch vụ công trực tuyến thiết yếu.
Ông Nguyễn Ngọc Quyết cán bộ VNPT huyện đã hướng dẫn cho các thành viên tham dự hội nghị sử dụng tài khoản dịch vụ công trực tuyến qua VneID; cài đặt app an toàn thông tin trên điện thoại C-Msafe, hướng dẫn cài cặt APP ThanhHoa-S và tiếp tục cài đặt chữ ký số cá nhân SmartCA...