LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024 CỦA 3 TRƯỜNG, TRƯỜNG MẦM NON, TIỂU HỌC,THCS XÃ ĐỊNH LIÊN
LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024 CỦA 3 TRƯỜNG, TRƯỜNG MẦM NON, TIỂU HỌC,THCS XÃ ĐỊNH LIÊN
Sáng Ngày 27/5/2024, Trường Mầm Non và Trường THCS long trọng tổ chức lế tổng kết năm học 2023 - 2024. và sáng ngày 28/05/2024 Trường Tiểu Học Định Liên long trọng tổ chức Lễ Tổng kết năm học 2023 - 2024. Có thể nói, đây là một sự kiện chính trị lớn của cả 3 nhà trường và cũng là ngày Lễ trọng đại để lại nhiều dấu ấn, cảm xúc trong lòng thầy và trò 3 trường.
Năm học cũ khép lại với rất nhiều thành tích đáng tự hào, khẳng định sự cố gắng nỗ lực của cả thầy và trò . Đồng thời, với những thành tích đó sẽ là động lực tạo nên sức mạnh để nhà trường tiếp tục vượt qua những thách thức, khó khăn để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ giáo dục trong năm học tới.
Năm học vừa qua, Trưởng Tiểu học đứng thứ 3 toàn huyện khối tiểu học và Trường THCS đứng thứ nhất toàn huyện khối THCS các nhà trường đã được đánh giá là một trong những trường xếp trong top đầu toàn huyện. với thành tích trường Tiểu học có 114 em học sinh đạt giải cấp huyện, cấp Tỉnh, và quốc gia, 21 thầy cô giáo dạy giỏi có số em trên 5 em học sinh đạt giải trong các kỳ thi. trường THCS có 82 em học sinh đạt giải cấp huyện, cấp Tỉnh, và quốc gia, 22 thầy cô giáo dạy giỏi có số em trên 5 em học sinh đạt giải trong các kỳ thi. Trường Mầm non có 4 cô giáo đạt dạy giỏi cấp huyện. Đặc biệt, song song với việc nâng cao chất lượng đại trà, các nhà trường còn rất chú trọng đến rèn luyện kỹ năng sống cho học sinh, đầu tư cao độ cho chất lượng học sinh giỏi. Mục tiêu của nhà trường là hướng tới đào tạo ra những thế hệ học sinh có đủ năng lực, phẩm chất và những kỹ năng cơ bản sẵn sàng ứng phó với mọi tình huống trong cuộc sống.
Thành tích này sẽ góp tạo vững chắc hơn cho truyền thống của nhà trường, xứng đáng với mảnh đất hiếu học Định Liên thân yêu.
Lãnh đạo UBND xã và BGH nhà trường phát thưởng cho học sinh tiêu biểu có thành tích cao trong học tập
Ngoài ra, để có được một năm học bội thu như vậy, nhà trường còn được đón nhận rất nhiều sự quan tâm của các ban ngành trong xã, đặc biệt là sự quan tâm của quỹ Khuyến Học Lưu Ngọc Luân và sự đồng hành của phụ huynh học sinh. Để thể hiện sự biết ơn sâu sắc, Ban giám hiệu 3 nhà trường đã khẳng định quyết tâm, nỗ lực và hứa hẹn một năm học mới nhiều thành công, nhiều thắng lợi hơn nữa.
Tại buổi lễ 2 nhà trường Tiểu học Và THCS đã bàn giao các em học sinh về sinh hoạt học kỳ 3 tại khu dân cư.
Toàn cảnh sân trường ngày Bế giảng
Thực Hiện: Trọng Hiếu
Tin cùng chuyên mục
-
LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024 CỦA 3 TRƯỜNG, TRƯỜNG MẦM NON, TIỂU HỌC,THCS XÃ ĐỊNH LIÊN
28/05/2024 10:00:00 -
Trường mầm non Định Liên tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
17/05/2024 10:00:00 -
TRƯỜNG MẦM NON ĐỊNH LIÊN TỔ CHỨC CÁC HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM "BÉ VUI ĐÓN TẾT"
01/02/2024 16:00:00 -
Trường Mầm non Định Liên đã tổ chức hội thi “Đồ dùng đồ chơi tự làm năm học 2023 - 2024
13/11/2023 08:08:40
LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024 CỦA 3 TRƯỜNG, TRƯỜNG MẦM NON, TIỂU HỌC,THCS XÃ ĐỊNH LIÊN
LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024 CỦA 3 TRƯỜNG, TRƯỜNG MẦM NON, TIỂU HỌC,THCS XÃ ĐỊNH LIÊN
Sáng Ngày 27/5/2024, Trường Mầm Non và Trường THCS long trọng tổ chức lế tổng kết năm học 2023 - 2024. và sáng ngày 28/05/2024 Trường Tiểu Học Định Liên long trọng tổ chức Lễ Tổng kết năm học 2023 - 2024. Có thể nói, đây là một sự kiện chính trị lớn của cả 3 nhà trường và cũng là ngày Lễ trọng đại để lại nhiều dấu ấn, cảm xúc trong lòng thầy và trò 3 trường.
Năm học cũ khép lại với rất nhiều thành tích đáng tự hào, khẳng định sự cố gắng nỗ lực của cả thầy và trò . Đồng thời, với những thành tích đó sẽ là động lực tạo nên sức mạnh để nhà trường tiếp tục vượt qua những thách thức, khó khăn để hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ giáo dục trong năm học tới.
Năm học vừa qua, Trưởng Tiểu học đứng thứ 3 toàn huyện khối tiểu học và Trường THCS đứng thứ nhất toàn huyện khối THCS các nhà trường đã được đánh giá là một trong những trường xếp trong top đầu toàn huyện. với thành tích trường Tiểu học có 114 em học sinh đạt giải cấp huyện, cấp Tỉnh, và quốc gia, 21 thầy cô giáo dạy giỏi có số em trên 5 em học sinh đạt giải trong các kỳ thi. trường THCS có 82 em học sinh đạt giải cấp huyện, cấp Tỉnh, và quốc gia, 22 thầy cô giáo dạy giỏi có số em trên 5 em học sinh đạt giải trong các kỳ thi. Trường Mầm non có 4 cô giáo đạt dạy giỏi cấp huyện. Đặc biệt, song song với việc nâng cao chất lượng đại trà, các nhà trường còn rất chú trọng đến rèn luyện kỹ năng sống cho học sinh, đầu tư cao độ cho chất lượng học sinh giỏi. Mục tiêu của nhà trường là hướng tới đào tạo ra những thế hệ học sinh có đủ năng lực, phẩm chất và những kỹ năng cơ bản sẵn sàng ứng phó với mọi tình huống trong cuộc sống.
Thành tích này sẽ góp tạo vững chắc hơn cho truyền thống của nhà trường, xứng đáng với mảnh đất hiếu học Định Liên thân yêu.
Lãnh đạo UBND xã và BGH nhà trường phát thưởng cho học sinh tiêu biểu có thành tích cao trong học tập
Ngoài ra, để có được một năm học bội thu như vậy, nhà trường còn được đón nhận rất nhiều sự quan tâm của các ban ngành trong xã, đặc biệt là sự quan tâm của quỹ Khuyến Học Lưu Ngọc Luân và sự đồng hành của phụ huynh học sinh. Để thể hiện sự biết ơn sâu sắc, Ban giám hiệu 3 nhà trường đã khẳng định quyết tâm, nỗ lực và hứa hẹn một năm học mới nhiều thành công, nhiều thắng lợi hơn nữa.
Tại buổi lễ 2 nhà trường Tiểu học Và THCS đã bàn giao các em học sinh về sinh hoạt học kỳ 3 tại khu dân cư.
Toàn cảnh sân trường ngày Bế giảng
Thực Hiện: Trọng Hiếu
![](/page/web/themes/yendinh/css/images/refress_comment.jpg)