Trường mầm non Định Liên tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
Trường mầm non Định Liên tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
Trường mầm non Định Liên thực hiện kế hoạch năm học 2023 - 2024. Thực hiện kế hoạch hoạt động tháng 5.
Hôm nay ngày 17.05.2024 nhà trường tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
Trong buổi thăm quan các con đã được thầy Hiệu trưởng giới thiệu về các thành tích của nhà trường và dẫn các con đi thăm quan khu Hiệu bộ, Phòng sách, các lớp học, phòng ăn, phòng truyền thống... Và chúng Em còn được nhận quà của các thầy cô nhà trường nữa.
Đây là một hoạt động trải nghiệm trong chương trình chăm sóc, giáo dục trẻ của nhà trường. Với mục đích giúp các con được khám phá, tìm hiểu, làm quen với môi trường học tập mới, tạo cho trẻ không khí vui tươi, phấn khởi và hào hứng, chuẩn bị tâm thế sẵn sàng bước vào lớp 1.
Buổi tham quan, trải nghiệm của các con diễn ra thành công tốt đẹp nhờ sự đón tiếp nhiệt tình của Ban giám hiệu Trường tiểu học Định Liên và các thầy cô giáo, cùng các bác cấp dưỡng trong nhà trường , các anh chị học sinh trường Tiểu học. Đây sẽ là kỉ niệm đáng nhớ nhất của các bé trước khi chia tay trường Mầm non thân yêu. Giúp cho các bé mạnh dạn, tự tin bước vào lớp 1.
Thời gian chia tay các con đã đến rất gần các cô chúc các con luôn mạnh khỏe, chăm ngoan, học giỏi, luôn tự tin thể hiện hết khả năng của mình ở chặng đường phía trước cũng như ở ngôi trường mới.
Thực Hiện: Trịnh Hiền
Tin cùng chuyên mục
-
LỄ TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024 CỦA 3 TRƯỜNG, TRƯỜNG MẦM NON, TIỂU HỌC,THCS XÃ ĐỊNH LIÊN
28/05/2024 10:00:00 -
Trường mầm non Định Liên tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
17/05/2024 10:00:00 -
TRƯỜNG MẦM NON ĐỊNH LIÊN TỔ CHỨC CÁC HOẠT ĐỘNG TRẢI NGHIỆM "BÉ VUI ĐÓN TẾT"
01/02/2024 16:00:00 -
Trường Mầm non Định Liên đã tổ chức hội thi “Đồ dùng đồ chơi tự làm năm học 2023 - 2024
13/11/2023 08:08:40
Trường mầm non Định Liên tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
Trường mầm non Định Liên tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
Trường mầm non Định Liên thực hiện kế hoạch năm học 2023 - 2024. Thực hiện kế hoạch hoạt động tháng 5.
Hôm nay ngày 17.05.2024 nhà trường tổ chức cho trẻ 5 - 6 tuổi tham quan trường tiểu học Định Liên.
Trong buổi thăm quan các con đã được thầy Hiệu trưởng giới thiệu về các thành tích của nhà trường và dẫn các con đi thăm quan khu Hiệu bộ, Phòng sách, các lớp học, phòng ăn, phòng truyền thống... Và chúng Em còn được nhận quà của các thầy cô nhà trường nữa.
Đây là một hoạt động trải nghiệm trong chương trình chăm sóc, giáo dục trẻ của nhà trường. Với mục đích giúp các con được khám phá, tìm hiểu, làm quen với môi trường học tập mới, tạo cho trẻ không khí vui tươi, phấn khởi và hào hứng, chuẩn bị tâm thế sẵn sàng bước vào lớp 1.
Buổi tham quan, trải nghiệm của các con diễn ra thành công tốt đẹp nhờ sự đón tiếp nhiệt tình của Ban giám hiệu Trường tiểu học Định Liên và các thầy cô giáo, cùng các bác cấp dưỡng trong nhà trường , các anh chị học sinh trường Tiểu học. Đây sẽ là kỉ niệm đáng nhớ nhất của các bé trước khi chia tay trường Mầm non thân yêu. Giúp cho các bé mạnh dạn, tự tin bước vào lớp 1.
Thời gian chia tay các con đã đến rất gần các cô chúc các con luôn mạnh khỏe, chăm ngoan, học giỏi, luôn tự tin thể hiện hết khả năng của mình ở chặng đường phía trước cũng như ở ngôi trường mới.
Thực Hiện: Trịnh Hiền
![](/page/web/themes/yendinh/css/images/refress_comment.jpg)