BCĐ ANTT xã Định Liên tổ chức Hội nghị tuyên truyền PCTP lừa đảo chiếm đoạt tài sản, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản và phòng chống đuối nước
Ban Chỉ đạo ANTT xã Định Liên tổ chức Hội nghị tuyên truyền phòng chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản và phòng chống đuối nước
Thực hiện Kế hoạch số 144/KH-PC02 ngày 01/4/2024 của Công an tỉnh Thanh Hóa về phòng ngừa, đấu tranh với tội phạm lừa đảo nhằm chiếm đoạt tài sản trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa và Kế hoạch106/KH-CAYĐ ngày 08/04/2024 của Công an huyện về phòng ngừa, đấu tranh, trấn áp tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên địa bàn huyện Yên Định
Thực hiện công văn số 2034/UBND-CAH của Ủy ban nhân dân huyện Yên Định về việc tăng cường công tác PCCC mùa nắng nóng và phòng chống tai nạn đuối nước.
Sáng ngày 20/5/2024 Công an xã Định Liên phối hợp với đội Cảnh sát hình sự, đội Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Chi đoàn thanh niên Công an huyện, Đoàn thanh niên xã Định Liên và trường THCS xã Định Liên tổ chức Hội nghị tuyên truyền phòng chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản và phòng chống đuối nước.
Thành phần tham dự Hội nghị: Chỉ huy đội Cảnh sát QLHC về TTXH, đại diện Ban chấp hành chi đoàn thanh niên Công an huyện Yên Định, chỉ huy, CBCS Công an xã Định Liên và toàn thể cán bộ giáo viên, học sinh trường THCS xã Định Liên (tổng số hơn 600 người tham dự)
Nội dung của Hội nghị tuyên truyền:
1. Đc Thượng úy Vũ Hoàng Đạt - Cán bộ Công an huyện Yên Định tuyên truyền phòng chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản.
2. Đc Đại úy Đinh Hồng Tú - Phó đội trưởng Công an huyện Yên Định tuyên truyền về phòng chống đuối nước.
Qua trương trình hội nghị đã đem lại hiệu quả rất thiết thực trong công tác tuyên truyền về phòng chống tội phạm trên địa bàn xã cũng như cách phòng chống đuối nước có hiệu quả cho người dân đặc biệt là trong lứa tuổi học sinh.
Thực Hiện: Ngọc vịnh TCA
Tin cùng chuyên mục
-
Chiều ngày 05/07/2024 Trung tâm HTCĐ - Hội Nông Dân HTX DVNN xã Định Liên tổ chức lớp Tập huấn chăm sóc phòng trừ sâu bệnh trên cây lúa Mùa năm 2024.
05/07/2024 17:00:00 -
Nông dân Định Liên được Hội cấp trên hướng dẫn "biến" rơm rạ thành phân hữu cơ
27/05/2024 15:00:00 -
BCĐ ANTT xã Định Liên tổ chức Hội nghị tuyên truyền PCTP lừa đảo chiếm đoạt tài sản, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản và phòng chống đuối nước
20/05/2024 11:00:00 -
Công an xã Định Liên Cảnh báo nguy cơ mất an toàn giao thông vào mùa thu hoạch nông sản
16/05/2024 10:00:00
BCĐ ANTT xã Định Liên tổ chức Hội nghị tuyên truyền PCTP lừa đảo chiếm đoạt tài sản, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản và phòng chống đuối nước
Ban Chỉ đạo ANTT xã Định Liên tổ chức Hội nghị tuyên truyền phòng chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản và phòng chống đuối nước
Thực hiện Kế hoạch số 144/KH-PC02 ngày 01/4/2024 của Công an tỉnh Thanh Hóa về phòng ngừa, đấu tranh với tội phạm lừa đảo nhằm chiếm đoạt tài sản trên địa bàn tỉnh Thanh Hóa và Kế hoạch106/KH-CAYĐ ngày 08/04/2024 của Công an huyện về phòng ngừa, đấu tranh, trấn áp tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên địa bàn huyện Yên Định
Thực hiện công văn số 2034/UBND-CAH của Ủy ban nhân dân huyện Yên Định về việc tăng cường công tác PCCC mùa nắng nóng và phòng chống tai nạn đuối nước.
Sáng ngày 20/5/2024 Công an xã Định Liên phối hợp với đội Cảnh sát hình sự, đội Cảnh sát quản lý hành chính về trật tự xã hội, Chi đoàn thanh niên Công an huyện, Đoàn thanh niên xã Định Liên và trường THCS xã Định Liên tổ chức Hội nghị tuyên truyền phòng chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản và phòng chống đuối nước.
Thành phần tham dự Hội nghị: Chỉ huy đội Cảnh sát QLHC về TTXH, đại diện Ban chấp hành chi đoàn thanh niên Công an huyện Yên Định, chỉ huy, CBCS Công an xã Định Liên và toàn thể cán bộ giáo viên, học sinh trường THCS xã Định Liên (tổng số hơn 600 người tham dự)
Nội dung của Hội nghị tuyên truyền:
1. Đc Thượng úy Vũ Hoàng Đạt - Cán bộ Công an huyện Yên Định tuyên truyền phòng chống tội phạm lừa đảo chiếm đoạt tài sản trên không gian mạng, tội phạm giết người, cố ý gây thương tích, tội phạm trộm cắp tài sản.
2. Đc Đại úy Đinh Hồng Tú - Phó đội trưởng Công an huyện Yên Định tuyên truyền về phòng chống đuối nước.
Qua trương trình hội nghị đã đem lại hiệu quả rất thiết thực trong công tác tuyên truyền về phòng chống tội phạm trên địa bàn xã cũng như cách phòng chống đuối nước có hiệu quả cho người dân đặc biệt là trong lứa tuổi học sinh.
Thực Hiện: Ngọc vịnh TCA
![](/page/web/themes/yendinh/css/images/refress_comment.jpg)