Đảng ủy – HĐND - UBND xã Định Liên tổ chức Hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với MTTQ, các đoàn thể chính trị - xã hội và Nhân dân năm 2024.
Ngày 15/5/2024, Đảng ủy HĐND - UBND xã Định Liên tổ chức Hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với MTTQ, các đoàn thể chính trị - xã hội và Nhân dân năm 2024. Chủ tọa hội nghị gồm các đồng chí Hà Văn Hòa Bí thư Đảng ủy xã, đồng chí Nguyễn Trọng Báo Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND xã, đồng chí Đỗ Công Hưng Phó Bí thư, Chủ tịch UBND xã.
Các đại biểu dự hội nghị
Về thành phần dự hội nghị còn có các đồng chí trong BCH Đảng bộ xã, Trưởng, phó các ngành đoàn thể, cấp ủy các chi bộ; công chức cấp xã; BCH các đoàn thể và đông đảo nhân dân trong xã.
Đ/c Hà Văn Hòa Bí thư Đảng ủy xã khai mạc hội nghị
Tại hội nghị, các đại biểu được nghe đại diện UBND xã thông qua Báo cáo khái quát tình hình kinh tế-xã hội địa phương 4 tháng đầu năm.
Đồng chủ tọa hội nghị đồng chí Nguyễn Trọng Báo Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND xã điều hành phần thảo luận.
(Ảnh)
Đ/c Nguyễn Trọng Báo Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND điều hành thảo luận
Tại hội nghị được nghe 15 ý kiến phát biểu của các đại biểu về tham gia hội nghị các ý kiến tập trung vào các vấn đề đang tồn tại tại địa phương và một số ý kiến đóng góp xây dựng địa phương ngày càng phát triển hơn.
Các đại biểu dự hội nghị ý kiến phát biểu
Đồng chí Đỗ Công Hưng Phó Bí thư, Chủ tịch UBND xã lên trả lời ý kiến của các đại biểu dự Hội nghị
Đ/c Đỗ Công Hưng Phó Bí thư, Chủ tịch UBND lên trả lời ý kiến
Với tinh thần dân chủ, thẳng thắn và cởi mở, lãnh đạo xã đã lắng nghe và tiếp thu, làm rõ những ý kiến, kiến nghị chính đáng của MTTQ, các đoàn thể và nhân dân phản ánh thuộc thẩm quyền. Đối với những vấn đề cần có thời gian để xác minh, lãnh đạo xã đã giao cho các bộ phận chuyên môn, các đơn vị nghiên cứu, giải quyết các tâm tư, nguyện vọng chính đáng theo quy định của pháp luật.
Kết luận hội nghị, Bí thư Đảng ủy xã đề nghị chính quyền, MTTQ, các đoàn thể, các cấp ủy chi bộ thường xuyên lắng nghe, thấu cảm và có giải pháp giải quyết những kiến nghị, đề xuất hợp pháp và chính đáng của nhân dân. MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội là nhịp cầu phản ánh các kiến nghị của nhân dân tới cấp ủy đảng, chính quyền các cấp; phát huy tốt vai trò giám sát, phản biện xã hội. Đồng thời, phát huy vai trò dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra trong xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu giai đoạn 2023 - 2025./.
Tin cùng chuyên mục
-
UBND xã Định Liên tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ An ninh trật tự ở cơ sở và phát động triển khai luật Căn cước công dân năm 2023
01/07/2024 10:00:00 -
Đảng ủy – HĐND - UBND xã Định Liên tổ chức Hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với MTTQ, các đoàn thể chính trị - xã hội và Nhân dân năm 2024.
15/05/2024 11:00:00 -
Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn phòng cháy, chữa cháy” huyện Yên Định
17/04/2024 15:00:00 -
Hội LHTN xã Định Liên tổ chức Thành công Đại Hội đại biểu Hội LHTN xã, nhiệm kỳ 2024-2029.
25/03/2024 15:00:00
Đảng ủy – HĐND - UBND xã Định Liên tổ chức Hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với MTTQ, các đoàn thể chính trị - xã hội và Nhân dân năm 2024.
Ngày 15/5/2024, Đảng ủy HĐND - UBND xã Định Liên tổ chức Hội nghị đối thoại giữa người đứng đầu cấp ủy, chính quyền với MTTQ, các đoàn thể chính trị - xã hội và Nhân dân năm 2024. Chủ tọa hội nghị gồm các đồng chí Hà Văn Hòa Bí thư Đảng ủy xã, đồng chí Nguyễn Trọng Báo Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND xã, đồng chí Đỗ Công Hưng Phó Bí thư, Chủ tịch UBND xã.
Các đại biểu dự hội nghị
Về thành phần dự hội nghị còn có các đồng chí trong BCH Đảng bộ xã, Trưởng, phó các ngành đoàn thể, cấp ủy các chi bộ; công chức cấp xã; BCH các đoàn thể và đông đảo nhân dân trong xã.
Đ/c Hà Văn Hòa Bí thư Đảng ủy xã khai mạc hội nghị
Tại hội nghị, các đại biểu được nghe đại diện UBND xã thông qua Báo cáo khái quát tình hình kinh tế-xã hội địa phương 4 tháng đầu năm.
Đồng chủ tọa hội nghị đồng chí Nguyễn Trọng Báo Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND xã điều hành phần thảo luận.
(Ảnh)
Đ/c Nguyễn Trọng Báo Phó Bí thư Thường trực, Chủ tịch HĐND điều hành thảo luận
Tại hội nghị được nghe 15 ý kiến phát biểu của các đại biểu về tham gia hội nghị các ý kiến tập trung vào các vấn đề đang tồn tại tại địa phương và một số ý kiến đóng góp xây dựng địa phương ngày càng phát triển hơn.
Các đại biểu dự hội nghị ý kiến phát biểu
Đồng chí Đỗ Công Hưng Phó Bí thư, Chủ tịch UBND xã lên trả lời ý kiến của các đại biểu dự Hội nghị
Đ/c Đỗ Công Hưng Phó Bí thư, Chủ tịch UBND lên trả lời ý kiến
Với tinh thần dân chủ, thẳng thắn và cởi mở, lãnh đạo xã đã lắng nghe và tiếp thu, làm rõ những ý kiến, kiến nghị chính đáng của MTTQ, các đoàn thể và nhân dân phản ánh thuộc thẩm quyền. Đối với những vấn đề cần có thời gian để xác minh, lãnh đạo xã đã giao cho các bộ phận chuyên môn, các đơn vị nghiên cứu, giải quyết các tâm tư, nguyện vọng chính đáng theo quy định của pháp luật.
Kết luận hội nghị, Bí thư Đảng ủy xã đề nghị chính quyền, MTTQ, các đoàn thể, các cấp ủy chi bộ thường xuyên lắng nghe, thấu cảm và có giải pháp giải quyết những kiến nghị, đề xuất hợp pháp và chính đáng của nhân dân. MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội là nhịp cầu phản ánh các kiến nghị của nhân dân tới cấp ủy đảng, chính quyền các cấp; phát huy tốt vai trò giám sát, phản biện xã hội. Đồng thời, phát huy vai trò dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra trong xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu giai đoạn 2023 - 2025./.
![](/page/web/themes/yendinh/css/images/refress_comment.jpg)